วันที่ 10 มกราคม 2563 ที่สถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา นวมินทราชินี ป่าซาง จังหวัดลำพูน หม่อมหลวงสมชาย จักรพันธ์ ประธานที่ปรึกษาคณะกรรมการมูลนิธิพัฒนาสถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา นวมินทราชินี พร้อมด้วย นายแพทย์วชิระ เพ็งจันทร์ ประธานคณะกรรมการมูลนิธิพัฒนาสถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา นวมินทราชินี และคณะฯ ตรวจเยี่ยมสถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา นวมินทราชินี ป่าซาง จังหวัดลำพูน โดยมีนายพงศ์รัตน์ ภิรมย์รัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน นางจันทร์ศรี มูลวงศ์ หัวหน้าสถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติป่าซาง นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดลำพูน หัวหน้าส่วนราชการ ประธานสมาคมแม่บ้านมหาดไทยจังหวัดลำพูน และพนักงาน เจ้าหน้าที่ อาสาสมัครมูลนิธิฯ สถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติป่าซาง ให้การต้อนรับ ทั้งนี้เพื่อตรวจติดตามผลการดำเนินงาน การรับทราบปัญหาและการวางแผนสนับสนุนการพัฒนาสถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติให้มีคุณภาพ ประสิทธิภาพและสมพระเกียรติ และเพื่อเป็นการสร้างขวัญและกำลังใจผู้ปฏิบัติงาน พร้อมมุ่งเน้นการพัฒนาให้มีความเป็นเลิศ ทั้ง 3 ด้าน ประกอบด้วย การพัฒนาให้เป็นหน่วยบริการปฐมภูมิต้นแบบ ด้านบริหาร บริการ วิชาการ บุคลากรมีคุณธรรมและจริยธรรม และพัฒนาปรับปรุงภูมิทัศน์และสิ่งแวดล้อมให้สง่างามสมพระเกียรติ
วันที่ 8 ก.ค. 2567, 15:12
วันที่ 8 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น. ณ พระวิหารหลวง วัดพระธาตุหริภุญชัย วรมหาวิหาร ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดลำพูน...
วันที่ 8 ก.ค. 2567, 15:04
วันที่ 7 กรกฎาคม 2567 เวลา 16.00 น. ที่พระวิหารหลวง วัดพระธาตุหริภุญชัย วรมหาวิหาร นายสันติธร ยิ้มละมัย ผู้ว่าราชการจั...
วันที่ 8 ก.ค. 2567, 14:59
วันที่ 6 กรกฎาคม 2567 เวลา 10.00 น. ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอเมืองลำพูน ตำบลเวียงยอง อำเภอเมืองลำพูน จังหวัดลำพูน นายสั...
วันที่ 8 ก.ค. 2567, 14:58
วันที่ 6 กรกฎาคม 2567 เวลา 11.00 น. ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอเมือ...