วันที่(7 กันยายน 2564) นายวรยุทธ เนาวรัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน พร้อมด้วย นางปนัดดา เนาวรัตน์ นายกเหล่ากาชาดจังหวัดลำพูน นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดลำพูน นายอำเภอเมืองลำพูน รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดลำพูน ผู้อำนวยการโรงพยาบาลลำพูน ลงพื้นที่เยี่ยมให้กำลังใจผู้ป่วยติดเตียง พร้อมทั้งให้บริการฉีดวัคซีนพระราชทาน ชิโนฟาม (Sinopharm) จากราชวิทยาลัยจุฬาภรณ์ ผ่าน พอ.สว.จังหวัดลำพูน ให้แก่ผู้ป่วยติดเตียงและผู้ดูแล ซึ่งราชวิทยาลัยจุฬาภรณ์ได้ระบุกลุ่มเป้าหมาย เพื่อฉีดให้แก่ประชาชนกลุ่มเป้าหมาย จำนวน 5 กลุ่ม โดยรายที่ 1 ได้แก่ นายกฤษกร กาวี อายุ 45 ปี อาศัยอยู่บ้านเลขที่ 9/97 ม.4 ต.ป่าสัก อ.เมือง เป็นผู้ป่วยติดเตียง มีอาการปวดข้อเก้าต์กำเริบบ่อยครั้ง อ่อนแรงซีกขวา รายที่ 2 นายพิทักษ์ ปาละวันนา อายุ 42 ปี อาศัยอยู่บ้านเลขที่ 1 ม.8 ต.ป่าสัก อ.เมือง เป็นผู้ป่วยติดเตียง มีอาการอ่อนแรงซีกซ้าย
โอกาสนี้ ผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน พร้อมด้วย นายกเหล่ากาชาดจังหวัดลำพูน ประธานแม่บ้านมหาดไทยจังหวัดลำพูน สมาชิกเหล่ากาชาดจังหวัดลำพูน คณะทำงานแม่บ้านมหาดไทยจังหวัดลำพูน ได้มอบชุดธารน้ำใจสู้ภัยโควิด-19 ซึ่งได้รับการสนับสนุนจากสำนักงานบรรเทาทุกข์และประชานามัยพิทักษ์ สภากาชาดไทย และเครื่องอุปโภคบริโภค จากแม่บ้านมหาดไทยจังหวัดลำพูน เพื่อเป็นการให้กำลังใจผู้ป่วยติดเตียงและให้ความช่วยเหลือในเบื้องต้น.
วันที่ 8 ก.ค. 2567, 15:12
วันที่ 8 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น. ณ พระวิหารหลวง วัดพระธาตุหริภุญชัย วรมหาวิหาร ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดลำพูน...
วันที่ 8 ก.ค. 2567, 15:04
วันที่ 7 กรกฎาคม 2567 เวลา 16.00 น. ที่พระวิหารหลวง วัดพระธาตุหริภุญชัย วรมหาวิหาร นายสันติธร ยิ้มละมัย ผู้ว่าราชการจั...
วันที่ 8 ก.ค. 2567, 14:59
วันที่ 6 กรกฎาคม 2567 เวลา 10.00 น. ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอเมืองลำพูน ตำบลเวียงยอง อำเภอเมืองลำพูน จังหวัดลำพูน นายสั...
วันที่ 8 ก.ค. 2567, 14:58
วันที่ 6 กรกฎาคม 2567 เวลา 11.00 น. ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอเมือ...