บริษัทโตโยต้าเชียงใหม่ สาขาลำพูนมอบรถยนต์และข้าวสารให้แก่จังหวัดลำพูน ด้านชมรมมอเตอร์ไซค์บิ๊กไบค์ภาคเหนือได้มอบประตูพ่นยาฆ่าเชื้อ และเครื่องชงกาแฟ สนับสนุนการควบคุมโรคตามมาตรการบับเบิ้ลแอนด์ชิลด์ ในพื้นที่บริษัทแพนโดร่า
วันนี้ ( 2 กันยายน 2564 ) ที่ศาลาประชาคม ภายในศาลากลางจังหวัดลำพูน นายวรยุทธ เนาวรัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน พร้อมด้วยนายแพทย์สุผล ตติยนันทพร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดลำพูน และนางปนัดดา เนาวรัตน์ นายกเหล่ากาชาดจังหวัดลำพูน ร่วมรับมอบยานพาหนะและสิ่งของให้แก่จังหวัดลำพูนเพื่อสนับสนุนการแพร่ระบาดของเชื้อโควิด – 19 ในพื้นที่จังหวัดลำพูน โดยคณะผู้บริหารและพนักงานบริษัทโตโยต้าเชียงใหม่ จำกัด สาขาลำพูน ได้มอบรถกระบะ 1 คัน เพื่อสนับสนุนการควบคุมการแพร่ระบาดเชื้อโควิด – 19 ในพื้นที่จังหวัดลำพูน และมอบข้าวหอมมะลิ ( ข้าวรัชมงคล ตามแนวพระราชดำริฯ ) จำนวน 200 กิโลกรัม เพื่อให้จังหวัดลำพูนนำไปมอบให้แก่ ผู้ที่อยู่ระหว่างการกักตัว และผู้ได้รับผลกระทบจาการแพร่ระบาดของเชื้อโควิด – 19
นอกจากนี้ชมรมมอเตอร์ไซค์บิ๊กไบค์ภาคเหนือ ได้มอบ ประตูพ่นยาฆ่าเชื้อ 1 ชุด และเครื่องชงกาแฟ จำนวน 2 เครื่อง เพื่อสนับสนุนการควบคุมโรคตามมาตรการบับเบิ้ลแอนด์ชิลด์ ในพื้นที่บริษัทแพนโดร่าด้วย .
วันที่ 8 ก.ค. 2567, 15:12
วันที่ 8 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น. ณ พระวิหารหลวง วัดพระธาตุหริภุญชัย วรมหาวิหาร ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดลำพูน...
วันที่ 8 ก.ค. 2567, 15:04
วันที่ 7 กรกฎาคม 2567 เวลา 16.00 น. ที่พระวิหารหลวง วัดพระธาตุหริภุญชัย วรมหาวิหาร นายสันติธร ยิ้มละมัย ผู้ว่าราชการจั...
วันที่ 8 ก.ค. 2567, 14:59
วันที่ 6 กรกฎาคม 2567 เวลา 10.00 น. ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอเมืองลำพูน ตำบลเวียงยอง อำเภอเมืองลำพูน จังหวัดลำพูน นายสั...
วันที่ 8 ก.ค. 2567, 14:58
วันที่ 6 กรกฎาคม 2567 เวลา 11.00 น. ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอเมือ...