วันที่ (19 สิงหาคม 2564) นายวรยุทธ เนาวรัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน เป็นประธานในการรับมอบเครื่องให้อากาศผสมออกซิเจนอัตราการไหลสูง จากเงินบริจาคกองทุนคนมหาดไทยร่วมทุกข์ร่วมสุขช่วยเหลือประชาชนจากภัยโควิด – 19 และส่งมอบให้แก่โรงพยาบาลลำพูน เพื่อนำไปใช้ประโยชน์ในส่วนที่เกี่ยวข้อง โดยมี นางสุภาพรรณ หมั่นเจริญ รองผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน นายสุผล ตติยนันทพร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดลำพูน แพทย์หญิงภาวิณี เอี่ยมจันทน์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลลำพูน นายชาตรี กิตติธนดิตถ์ ปลัดจังหวัดลำพูน พ.อ.โรมรัน ชูก้าน รอง ผู้อำนวยการรักษาความมั่นคงภายในจังหวัดลำพูน รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดลำพูน หัวหน้าสำนักงานจังหวัดลำพูน ผู้อำนวยการโรงพยาบาลป่าซาง ร่วมรับมอบ
นายบุญส่ง ไชยมณี หัวหน้าสำนักงานจังหวัดลำพูน กล่าวว่า กระทรวงมหาดไทย ได้จัดตั้ง "กองทุนคนมหาดไทยร่วมทุกข์ร่วมสุขช่วยเหลือประชาชนจากภัยโควิด - 19" โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อช่วยเหลือประชาชนจากสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 และเพื่อให้ความช่วยเหลือผู้ติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (โควิด - 19) คณะกรรมการกองทุน "คนมหาดไทยร่วมทุกข์ร่วมสุขช่วยเหลือประชาชนจากภัยโควิด - 19" จึงมีมติให้จัดซื้อ "เครื่องให้อากาศผสมออกชิเจนอัตราการไหลสูง" มอบให้ผู้ว่าราชการจังหวัด จังหวัดละ 1 เครื่อง เพื่อบริจาคให้กับโรงพยาบาลประจำจังหวัดที่เห็นสมควรนำไปใช้ในการรักษาผู้ติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (โควิด - 19) ต่อไป.
วันที่ 8 ก.ค. 2567, 15:12
วันที่ 8 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น. ณ พระวิหารหลวง วัดพระธาตุหริภุญชัย วรมหาวิหาร ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดลำพูน...
วันที่ 8 ก.ค. 2567, 15:04
วันที่ 7 กรกฎาคม 2567 เวลา 16.00 น. ที่พระวิหารหลวง วัดพระธาตุหริภุญชัย วรมหาวิหาร นายสันติธร ยิ้มละมัย ผู้ว่าราชการจั...
วันที่ 8 ก.ค. 2567, 14:59
วันที่ 6 กรกฎาคม 2567 เวลา 10.00 น. ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอเมืองลำพูน ตำบลเวียงยอง อำเภอเมืองลำพูน จังหวัดลำพูน นายสั...
วันที่ 8 ก.ค. 2567, 14:58
วันที่ 6 กรกฎาคม 2567 เวลา 11.00 น. ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอเมือ...