วันนี้ (4 พฤศจิกายน 2565) ที่ศาลากลางจังหวัดลำพูน นายฮิกุจิ เคอิจิ กงสุลใหญ่ญี่ปุ่น ณ นครเชียงใหม่ พร้อมคณะ ร่วมแสดงความยินดี นายสันติธร ยิ้มละมัย ผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน เนื่องในโอกาสย้ายมาดำรงตำแหน่ง ผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน และร่วมหารือแนวทางการส่งเสริมการพัฒนาการลงทุนด้านอุตสาหกรรมของนักลงทุนชาวญี่ปุ่น ในพื้นที่จังหวัดลำพูน ทั้งทางด้านความสัมพันธ์ เศรษฐกิจ สังคม และการดูแลสถานประกอบการญี่ปุ่นในพื้นนิคมอุตสาหกรรมจังหวัดลำพูน เพื่อที่จะก่อให้เกิดความร่วมมือในการลงทุนในพื้นที่จังหวัดลำพูนอย่างยั่งยืนในอนาคต
ด้านผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน กล่าวว่า จังหวัดลำพูน เป็นเมืองน่าอยู่ ประชาชนในพื้นที่มีวิถีชีวิต ความเป็นอยู่ที่เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ซึ่งกันและกัน ตลอดจน ประเพณี วัฒนธรรม ก็ร่วมกันอนุรักษ์ สืบทอดมารุ่นสู่รุ่น สามารถสร้างเป็นอัตลักษณ์ที่โดดเด่นและเป็นที่สนใจแก่นักท่องเที่ยวได้เป็นอย่างดี
วันที่ 8 ก.ค. 2567, 15:12
วันที่ 8 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น. ณ พระวิหารหลวง วัดพระธาตุหริภุญชัย วรมหาวิหาร ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดลำพูน...
วันที่ 8 ก.ค. 2567, 15:04
วันที่ 7 กรกฎาคม 2567 เวลา 16.00 น. ที่พระวิหารหลวง วัดพระธาตุหริภุญชัย วรมหาวิหาร นายสันติธร ยิ้มละมัย ผู้ว่าราชการจั...
วันที่ 8 ก.ค. 2567, 14:59
วันที่ 6 กรกฎาคม 2567 เวลา 10.00 น. ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอเมืองลำพูน ตำบลเวียงยอง อำเภอเมืองลำพูน จังหวัดลำพูน นายสั...
วันที่ 8 ก.ค. 2567, 14:58
วันที่ 6 กรกฎาคม 2567 เวลา 11.00 น. ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอเมือ...